ประกาศเจตนารมณ์ต่อต้านการทุจริต “ศูนย์สนับสนุนบริการสุขภาพที่ 6 ใสสะอาด ร่วมต้านทุจริต (HSS Zero Tolerance)” และนโยบายไม่รับของขวัญของกำนัลทุกชนิดจากการปฏิบัติหน้าที่ (No Gift Policy) ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2566
วันที่ 12 มกราคม 2566 นายเชาวลิต นาคสวัสดิ์ ผู้อำนวยการศูนย์สนับสนุนบริการสุขภาพที่ 6 นำคณะบุคลากรร่วมประกาศเจตนารมณ์ต่อต้านการทุจริต “ศูนย์สนับสนุนบริการสุขภาพที่ 6 ใสสะอาด ร่วมต้านทุจริต (HSS Zero Tolerance)” และนโยบายไม่รับของขวัญของกำนัลทุกชนิดจากการปฏิบัติหน้าที่ (No Gift Policy) ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 ณ ห้องประชุมชลศิลา ศูนย์สนับสนุนบริการสุขภาพที่ 6 เพื่อสร้างวัฒนธรรม ความซื่อสัตย์สุจริตในบุคลากรศูนย์สนับสนุนบริการสุขภาพที่ 6 ทุกระดับ แสดงถึงการต่อต้านการทุจริตทุกรูปแบบ บุคลากรทุกคนในหน่วยงาน จะไม่รับของขวัญและของกำนัลทุกชนิดในขณะ/ก่อน/หลังการปฏิบัติหน้าที่ (No Gift Policy) และการเป็นองค์กรคุณธรรมต้นแบบ สร้างวัฒนธรรมองค์กรที่ดีและขับเคลื่อนการดำเนินงานด้านคุณธรรม จริยธรรมและการป้องกันการทุจริต