การตรวจราชการและนิเทศงานกระทรวงสาธารณสุข เขตสุขภาพที่ 6 กรณีปกติ รอบที่ 2 ประจำปีงบประมาณ 2566 จังหวัดฉะเชิงเทรา
วันที่ 6 กรกฎาคม 2566 นายเชาวลิต นาคสวัสดิ์ ผู้อำนวยการศูนย์สนับสนุนบริการสุขภาพที่ 6 เข้าร่วมการสรุปตรวจราชการและนิเทศงานกระทรวงสาธารณสุข เขตสุขภาพที่ 6 กรณีปกติ รอบที่ 2 ประจำปีงบประมาณ 2566 จังหวัดฉะเชิงเทรา ประเด็นที่ 1 : Health For Wealth หัวข้อ : การพัฒนาการท่องเที่ยวเชิงสุขภาพและการแพทย์ และประเด็นที่ 2 ระบบสุขภาพปฐมภูมิ หัวข้อ จำนวนประชาชนคนไทยมีหมอประจำตัว 3 คน โดยมี นายแพทย์มนู ศุกลสกุล สาธารณสุขนิเทศก์เขตสุขภาพที่ 6 เป็นประธาน ณ ห้องประชุมพุทธโสธร ขั้น 8 อาคารสนับสนุนบริการ โรงพยบาลพุทธโสธร จังหวัดฉะเชิงเทรา